welcome to my class
welcome to my class cdsp anh văn khóa 36. Chào mừng bạn đến với diễn đàn, chúc bạn một ngày vui vẻ!!!! hãy đăng ký để làm thành viên
welcome to my class
welcome to my class cdsp anh văn khóa 36. Chào mừng bạn đến với diễn đàn, chúc bạn một ngày vui vẻ!!!! hãy đăng ký để làm thành viên
welcome to my class
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

welcome to my class

..::chào mừng các bạn đến với diễn đàn cao đẳng sư phạm anh văn khóa 36::..

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Admin
cảm nhận về tình bạn Vote_lcap1cảm nhận về tình bạn I_voting_barcảm nhận về tình bạn Empty 
spavk35
cảm nhận về tình bạn Vote_lcap1cảm nhận về tình bạn I_voting_barcảm nhận về tình bạn Empty 
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Thời gian đi đâu mất rồi???
cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeSat Jul 18, 2015 8:37 pm by Admin

» beautiful in white
cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeSat Jul 18, 2015 8:34 pm by Admin

» Những Bài Hát Tiếng Anh Hay Nhất
cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeMon Jul 14, 2014 10:26 am by Admin

» Một số hiện tượng lạ của thiên nhiên
cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeWed Jul 09, 2014 12:50 pm by spavk35

» Thông tin ngày tận thế
cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeWed Jul 09, 2014 12:48 pm by spavk35

» Bãi đá cổ ở Hà Giang
cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeWed Jul 09, 2014 12:46 pm by spavk35

» Vì sao nhiều người tin vào ngày tận thế???
cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeWed Jul 09, 2014 12:44 pm by spavk35

» ViNaSat-2 Lên quỷ đạo
cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeWed Jul 09, 2014 12:38 pm by spavk35

» TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em!
cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeSat Jun 28, 2014 9:48 am by Admin

» Giác Quan Của Tình Yêu
cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeThu Jun 26, 2014 4:37 pm by Admin

Keywords
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 36 người, vào ngày Fri Jun 23, 2023 10:32 am

cảm nhận về tình bạn

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
admin
admin
Admin

cảm nhận về tình bạn Empty
Bài gửiTiêu đề: cảm nhận về tình bạn   cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeTue Mar 27, 2012 11:15 am

trong cuộc sống có đôi lúc chúc ta có những từ nói về chữ tình : tình yêu , tình thân , tình yêu thầy cô bạn bè. Nhưng tình bạn thân thì rất hiếm... Mỗi một người ai nấy điều có được một tình bạn thân rất tốt đẹp phải không ? nếu các bạn ngồi suy nghĩ về những việc mà bạn muốn chia sẽ nhất đó chính là người bạn thân của bạn ! người luôn lắng nghe và luôn đưa ra ý kiến khi bạn gặp khó khăn...

Trong một giây phút nào đó trong cuộc sống, bạn tìm thấy đươc một người bạn thân...

Đó là người có thể thay đổi cuộc sống của bạn dù chỉ là một phần nhỏ nào đó
Là người có thể làm cho bạn cười đến ngặt nghẽo đến nỗi bạn không thể dừng lại Là người làm cho bạn tin rằng thế giới này thật sự tốt đẹp

Là người đã ngồi hàng giờ để thuyết phục bạn rằng thật sự cánh cửa cuộc đời vẫn chưa đóng lại với bạn và nó đang cho bạn mở ra

Đó chính là người bạn mãi mãi...

Khi bạn ngã quỵ và thế giới quanh bạn dường như uúa đen tối và trống rỗng, người bạn ấy sẽ nâng bạn lên và làm cho sự đen tối , trống rỗng của thế giới ấy bỗng vụt sáng lên và lấp đầy những trống rỗng ấy

Người bạn ấy có thể dắt bạn qua những giây phút khó khăn của cuộc sống, lúc buồn và cả những lúc rối trí, Người bạn ấy sẽ nắm lấy tay bạn và nói với bạn rằng mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp

Và nếu bạn đã tìm thấy một ngừơi bạn như thế, bạn đã cảm thấy hạnh phúc và đầy đủ, bởi vì bạn không cần lo âu, bạn đã có một tình bạn mãi mãi trong cuộc đời và nó sẽ không bao giờ kết thúc...

Nghĩ về bạn và tôi muốn nói rằng ...những ý nghĩ của bạn làm sáng lên những ngày tháng cô đơn, bằng cách nào đó mà bạn luôn ở đó, với nụ cười và sự vui vẻ, với tình cảm dành để chia sẻ....Bạn làm tôi mỉm cừơi những khi tôi buồn bã nhất...Bạn là ngừơi bạn thân nhất mà tôi đã có ....Cảm ơn vì đã là bạn của tôi

Có những lúc trong cuộc sống này, nhiều khi ta có cảm giác ta không thể đứng vững, ko thể vượt qua. Có nhiều khi ta đã ngã quỵ , đã bỏ cuộc, đã lui bước. Bạn đã đến với ta không phải trong lúc ta hạnh phúc, ko phải trong lúc ta yêu đời, vậy mà bạn vẫn ở đó, vẫn luôn bên cạnh ta.Dù chẳng bao giờ nói điều gì cả, dù chẳng trách móc, cũng chẳng khuyên răng ta bất cứ điều gì, bạn chỉ ở đó, nhìn ta, bước theo ta, cảm nhận những cảm xúc của ta và luôn cầm đôi bàn tay của ta. Và cũng chỉ cần như thế, ta hiểu rằng bạn quan tâm và lo lắng cho ta đến mức nào.

You say it best when you say nothing at all...

Cám ơn bạn đã đến với cuộc đời ta. Tình bạn là mãi mãi và không phai.
Có lẽ điều hạnh phúc nhất trên đời này không phải là ta đã được yêu, được khóc, được đau khổ vì 1 người mà vì ta đã có bạn, luôn ở bên cạnh ta trong mọi hoàn cảnh. Và ta cũng chỉ nhận ra bạn quan trọng đến nhường nào khi bạn đi xa, khi bạn ko còn ở bên ta nữa. Nhưng ta hiểu rằng, chắc chắn bạn sẽ trở lại vì BẠN LÀ NGƯỜI BẠN THÂN NHẤT CỦA TA.

Bạn là người ở bên ta khi mọi người đã đi hết,cho ta niềm tin vào cuộc đời này

Bạn thân là người anh em mà chúa không gửi vào gia đình cho ta.khi tôi và bạn giận nhau,chỉ giận nhau thế thôi vì 1 trong 2 sẽ làm lành trước.thật buồn cười khi tôi chẳng có lấy 1 cái đuôi vì người ta cứ tương bạn là cái đuôi mà tôi vĩnh viễn đã mặc định.Chúng mình cùng cười ,"thôi ,chuyện đâu còn có đó ,cứ học hành tử tế đi ,yêu gì cho mệt óc ,tui chăng để cho bạn ế đâu ,rồi tui đi tìm chồng cho ,ít ra cũng có 1 con quái vật lấy bạn !" bạn nói tui thế đó.Ban thân mến của tui,cho dù có ai đó nghĩ sai về tình bạn trong sáng của chúng ta,tui cũng không sợ,cả bạn cũng vậy mà,phai không?
tui vẫn nhớ lời hứa với bạn hôm nào thi vào Đh:tao sẽ dạy gia sư cho con mày miẽn phí,muốn lãi thì cư đẻ thật nhiều,heeeee.
bạn mãi là chỗ dựa tinh thần vững chắc của tui ,ngay cả khi không có bạn ở bên tui cũng luôn yên tâm vì tui biết,BẠN SẼ XUẤT HIỆN NGAY KHI TUI CẦN:

Tình bạn là khi chúng ta thật sự tin tưởng, thật sự cảm thông và chia sẻ.
Một tình bạn thật sự lâu bền là khi những con người biết bao dung, biết tha thứ những lỗi lầm của bạn bè.
Một người bạn thật sự là người luôn hết lòng để giữ gìn một tình bạn ko đổ vỡ, biết hàn gắn những mảnh vỡ của một sai lầm dẫn đến sự đổ vỡ của tình bạn.
Một người bạn tốt ko chỉ suy nghĩ cho bạn bè, mà còn nghĩ làm sao để thực hiện suy nghĩ đó.
Tình bạn chỉ thật sự là mãi mãi khi chúng ta biết tạo dựng và giữ gìn một tình bạn đẹp, bằng trái tim có sự bao dung, tin tưởng lẫn nhau, và vô vàng điều trái tim có thể nói, nói về tình bạn, nói với một người bạn, và tự hào về người bạn tri kỉ.
Và có một điều, mà có lẽ ai cũng muốn nói với với bạn bè:

Tôi sẽ nhớ mãi đến những kỉ niệm này... Những kỉ niệm của tôi trong mái trường thân yêu !!! Tôi sẽ không bao giờ quên các bạn và thầy cô...

https://cdspanhvankhoa36.forumvi.com
Admin
admin
admin
Admin

cảm nhận về tình bạn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cảm nhận về tình bạn   cảm nhận về tình bạn I_icon_minitimeTue Jul 31, 2012 8:44 am

me too lol! lol! lol!
https://cdspanhvankhoa36.forumvi.com

cảm nhận về tình bạn
Trang 1 trong tổng số 1 trang