welcome to my class
welcome to my class cdsp anh văn khóa 36. Chào mừng bạn đến với diễn đàn, chúc bạn một ngày vui vẻ!!!! hãy đăng ký để làm thành viên
welcome to my class
welcome to my class cdsp anh văn khóa 36. Chào mừng bạn đến với diễn đàn, chúc bạn một ngày vui vẻ!!!! hãy đăng ký để làm thành viên
welcome to my class
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

welcome to my class

..::chào mừng các bạn đến với diễn đàn cao đẳng sư phạm anh văn khóa 36::..

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Admin
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! Vote_lcap1TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_voting_barTRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! Empty 
spavk35
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! Vote_lcap1TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_voting_barTRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! Empty 
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Thời gian đi đâu mất rồi???
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_icon_minitimeSat Jul 18, 2015 8:37 pm by Admin

» beautiful in white
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_icon_minitimeSat Jul 18, 2015 8:34 pm by Admin

» Những Bài Hát Tiếng Anh Hay Nhất
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_icon_minitimeMon Jul 14, 2014 10:26 am by Admin

» Một số hiện tượng lạ của thiên nhiên
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_icon_minitimeWed Jul 09, 2014 12:50 pm by spavk35

» Thông tin ngày tận thế
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_icon_minitimeWed Jul 09, 2014 12:48 pm by spavk35

» Bãi đá cổ ở Hà Giang
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_icon_minitimeWed Jul 09, 2014 12:46 pm by spavk35

» Vì sao nhiều người tin vào ngày tận thế???
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_icon_minitimeWed Jul 09, 2014 12:44 pm by spavk35

» ViNaSat-2 Lên quỷ đạo
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_icon_minitimeWed Jul 09, 2014 12:38 pm by spavk35

» TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em!
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_icon_minitimeSat Jun 28, 2014 9:48 am by Admin

» Giác Quan Của Tình Yêu
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_icon_minitimeThu Jun 26, 2014 4:37 pm by Admin

Keywords
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 36 người, vào ngày Fri Jun 23, 2023 10:32 am

TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em!

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
admin
admin
Admin

TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! Empty
Bài gửiTiêu đề: TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em!   TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! I_icon_minitimeSat Jun 28, 2014 9:48 am

Anh một chàng sinh viên nghèo. Làm thêm vất vả để kiếm thêm tiền trang trải học phí. Em tiểu thư cành vàng lá ngọc con nhà giàu có khá giả, gia đình có tới mấy osin. Lần đầu tiên về quê đến cây tỏi tây và cây hành em cũng không phân biệt được

Anh gặp em lần đầu tiên trong ngày khai giảng. Em đứng đó vui cười với đám bạn, mải mê làm đổ cốc coca lên váy trắng. Ngượng ngùng anh đưa em áo khoác che vết loang. Giây phút ấy em mãi không quên anh.

Bốn năm học đại học, em muốn giúp anh nhiều lắm, muốn cuộc sống anh đỡ vất vả vì phải vừa học vừa làm. Đưa tiền anh đâu có nhận, anh nói anh không làm được cho em thì thôi...

Tốt nghiệp, đáng lẽ chia tay, chỉ là tình yêu thời đại học thôi mà. Nhưng em đã quyết định theo anh. Gia đình em phản đối quyết liệt, nhưng em vẫn chọn cho mình người đàn ông của cả cuộc đời

Nên vợ nên chồng, về quê sống trong căn nhà tồi tàn của anh. Rồi em mang thai, nhiều khi trái gió trở trời người đau ê ẩm. Anh thương em, đông cũng như hè đi làm kiếm thêm tiền nuôi vợ

Thế rồi trong một tai nạn xe, anh liệt đôi chân. Nằm một chỗ ở nhà, tất cả mọi việc đều trông cậy vào em. Bố mẹ em thương đến đón em về nhưng em từ chối. Chữa bệnh cho anh em bán hết mọi thứ trong nhà, cuối cùng cũng hết. Bố mẹ em thấy con khổ lại cho tiền.

Cứ thế cuộc sống nghèo ở một vùng quê, em làm giáo viên, anh nằm nhà viết sách. Em đã trút bỏ hình ảnh lá ngọc cành vàng năm nào để trở thành người vợ đảm. Đi chợ mặc cả, quần áo bình thường, cân đo đong đếm còn tốt hơn những người phụ nữ khác

Bác sĩ bảo chồng bà không còn đi được nữa, nhưng em không tin, hàng ngày vẫn bóp chân cho anh , hi vọng một phép màu sẽ đến. Ngày ấy em nghe có một bác sĩ châm cứu giỏi. Em đèo xe 50km đưa anh đi châm cứu hai ngày một lần không kể ngày nắng ngày mưa ngày lạnh ngày nóng

Anh nhìn em khóc: Nếu còn có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em nữa, em quá khổ vì anh

Một năm sau phép màu đến thật, chân anh hồi phục cũng là lúc anh nhận được giải thưởng quốc tế từ những cuốn sách anh viết. Không ai nghĩ sẽ có ngày hôm nay

Rồi họ mời sang Pháp thuyết trình ba năm, anh do dự, em nói: phải đi, cơ hội không đến hai lần.

Nhìn lại quãng đời, em đâu còn trẻ đẹp như xưa...Chồng, con, vất vả, thân hình gầy gò ốm yếu. Pháp là đất nước của tình yêu, nhiều người nói anh đi sẽ không trở lại. Em chỉ mỉm cười đáp lại: em và anh đã trải qua bao nhiêu sóng gió, vì một việc thế này em ko sợ mất anh.

Ba năm sau anh về, không báo trước, muốn dành cho em một sự bất ngờ. Nhưng vừa xuống xe anh đã thấy em đứng đó. Anh hỏi sao biết anh về mà ra đón, em trả lời: Em chờ ở đây mỗi ngày, chỉ cần là xe từ sân bay về là em không bỏ qua chuyến nào.

Anh chỉ khóc mà nói: nếu còn có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em, tình yêu của em làm anh đau lắm đau lắm, tình yêu của em quá nhiều khổ đau...

Em đáp trả lời anh: tình yêu luôn luôn là khổ đau cay đắng. Tình yêu như một bông hoa sen, hoa sen đẹp nhưng nó có cái nhụy sen, hạt sen rất đắng. Nếu còn có kiếp sau, em sẽ vẫn muốn được yêu anh
.........
TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em! 54432710
https://cdspanhvankhoa36.forumvi.com

TRUYỆN NGẮN : Nếu có kiếp sau, anh sẽ không bao giờ yêu em!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ngàn nỗi nhớ gửi đến em - The Men
» truyện cười
» truyện cười hay
» truyện cười ( vui )
» [Truyên cảm động] Anh xin lỗi